Uchambuzi Wetu: Matumizi ya Simu Miaka ya Baadae

 

Simu ni kifaa kilichopata mabadiliko ya haraka, ningali naikumbuka Nokia Ringo na Motorola Startec, simu za mwanzoni kabisa kuingia Tanzania wakati wa enzi za Mobitel. Ukifananisha simu zile na hata simu ambayo leo tunaiona kuwa ni kimeo, basi utakubali kuwa simu ni kifaa kilichobadilika mno na tena kwa haraka sana. Katika makala hii tunajaribu kuangalia mbele, ni vipi tutaitumia simu katika maisha yetu hapo baadae. Ni vigumu kuwa sahihi kwa asilimia mia moja, lakini tunaamini haya tutakayoyaelezea yatatokea. Kutokana na teknolojia mbali mbali kuingizwa kwenye simu, teknolojia kama vile Gyroscope, Near Field Communication (NFC), GPS, Digital Compass, Accelerometer na sensa nyingine mbali mbali simu itakuwa ni kifaa chenye matumizi ya ajabu kabisa, mbali na kuwa itatumika kiajabu. Yafutayo ni baadhi tu ya mambo ambayo simu itakuwa inauwezo wa kuyafanya miaka michache ijayo, yaani tunazungumzia chini ya miaka kumi hivi.

Simu kama pesa: itachukua nafasi ya kadi za benki, teknolojia ya NFC inaipa nafasi kubwa sana simu kufanya hili, tayari teknolojia hii imeshaanza kutumika, kwa mfano kampuni ya Orange hukubali malipo ya chini ya £15.00 nchini Uingereza kwa kutmia simu zao, ambazo zimeingizwa taarifa za kadi yako ya benki. Nchini Marekani Google wameanzisha huduma waliyoiita Google Wallet, ambayo nayo inakuwezesha kufanya mali[po kwa kutumia simu.
Kitambulisho: Simu kutokana na uwezo wake mkubwa wa kuhifadhi data, inaweza kuwa ni kitambulisho chako, kwa vile inauwezo wa kuhifadhi finger print au taarifa nyingine zozote za ‘artificial intellingence’. Kwa hiyo simu inaweza kuwa leseni au hata pasipoti. Sitoshaangaa baada ya miaka kadha mtu asafiri na simu badala ya pasipoti na ticket.
Funguo za Gari: Tayari BMW na kampuni nyingine wameshatoa gari ambayo inafunguliwa kwa Fob, teknolojia hii inaweza kuingizwa kwenye simu, tayari kuna gari ambazo zinawashwa na iPhone 4, kama vile BMW x5 zilizotoka kuania mwaka 2010. 
Funguo za Milango: Teknolojia ya Fob inaweza na tayari inatumika kufungulia milango kwa hiyo hili nalo linawezekana na si mud amrefu watu watafungual milango ya nyumbani au kazini kwa kutumia simu zao.
Box la TV: Simu tayari ina uwezo wa kuwa mbadala ya DVD, muda si mferu itakuwa ni mbadala wa box la TV (Set top Box), tayari HTC Flyer ikitumia huduma ya streaming wanakodisha movies kwenye tablet hii, bila ya shaka huduma hii itakuwepo kwenye simu za HTC zijazo, nchini Uingereza  Skysports wanaonyesha mechi za La Liga na Primier League kwenye iPhone kwa gharama za £8.00 kwa mwezi. Ninazungumzia mechi kama zinavyojiri (live stremaing), weka na huduma ya iCloud bial ya shaka huko mbele mambo yatakuwa moto.
Game Console: tutakuwa hatuhitaji PS3 wala PS10, ni simu tu. Mwezi wa tisa Real Race itakuwa ni game ya kwanza kutoka kwenye iPhone kwa msaada wa Apple TV itaonesha kwenye TV moja kwa moja na hivyo iPhone itakuwa ni kontrola tu.
Simu kama Daktari: Tayari iPhone inaweza kutumika kama kifaa cha kupimia BP, muda si mrefu simu zitakuwa ni kama kifaa cha kidaktari kufanya mambo kama kuchukua vipimo kwa joto la mwili, BP, sukari ya mwili na vipimo viengine. Vile vile Chuo Kiku cha Carlifnia tayari kimo mbioni kutengeneza kifaa cha kupimia Malaria kitakachotumika kwenye simu.

Kamera na Kamkoda: Ingawa kwa sasa simu zina kamera na kamkoda bado watu wanaendelea kuona umuhimu wa kuwa na vifaa hivyo kwa vile tu teknolijia hizi bado zimo njiani kuboreka kuelekea kwenye kiwango cha kitaalam au cha hali ya juu kinachopatikana kwenye gajeti hizi. Si muda mrefu hatutahitaji tena kuwa na kamkoda au kamera kama vifaa pekee bali simu itatosheleza mahitaji haya, kwa upande wa kamera watu wenye simu kama vile iPhone 4, Samsung Galaxy S 2 na HTC Evo 3D hawaoni tena umuhimu wa kuwa na kamera.

Kwenye makala zijato tutajaribu kuangalia simu za baadae zitakuwa vipi kimaumbile na kutumiaka namna gani, kwa sasa ni kibodi, skrini za kugusa, amri za sauti (voice command) na kadhalika. Ni vipi simu zatatumika baadae? Endelea kutembelea tovuti hii.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s